Thống kê truy cập

Số lượt truy cập: 24953927

Đang online: 2350

Websites ngành

Theo quy định của Ban chấp hành Trung ương về những điều Đảng viên không được làm: “Cho vay trái với quy định của pháp luật” được hiểu như thế nào?

Thứ năm 21/2/2013 0:0

- Khoản 1, Điều 476, BLDS năm 2005 quy định: “Lãi suất vay do các bên thoả thuận nhưng không vượt quá 150% của lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố đối với loại cho vay tương ứng.” ví dụ: nếu lãi suất cơ bản là 9%/năm thì lãi suất cho vay tối đa không vượt...

(Ảnh minh họa)

- Khoản 1, Điều 476, BLDS năm 2005 quy định: “Lãi suất vay do các bên thoả thuận nhưng không vượt quá 150% của lãi suất cơ bản do Ngân hàng Nhà nước công bố đối với loại cho vay tương ứng.” ví dụ: nếu lãi suất cơ bản là 9%/năm thì lãi suất cho vay tối đa không vượt quá 150% là mức 13,5%/năm (= 9% x 150%).